เคยบอกชอบใครสักคน...แล้วก็กลับมาแอบชอบตอไหม?

เรื่องที่จะมาแชร์วันนี้...
พอดีเราได้บอกชอบเพื่อน ผญ. คนนึงไป (ผมทักแชทไปหาเธอ) ประมาณว่าเราชอบเธอนะ แต่เรารู้อยู่แล้วว่าเรื่องของเธอกับเรามันไปต่อไม่ได้ เราแค่อยากบอกเพื่อให้เธอได้รู้ (เหมือนประมาณว่าผมนั้นรู้ว่าเธอไม่ได้ชอบผม แต่อยากให้เธอรู้) และเธอก็ตอบกลับมาว่าขอบคุณ ถ้าเจอเธอก็ทักเธอได้นะ แล้วเราก็ไม่ได้คุยกันอีกเลย ผมรู้สึกโล่งนะที่ได้บอกไปและเธอไม่มีท่าทีเกลียดผม แต่ผมก็ยังคิดถึงเธออยู่ ใจจริงผมก็อยากไปต่อเหมือนกัน ผมรู้สึกว่าเธอคนนี้มีอะไรพิเศษมากที่ทำให้ผมชอบเธอ เพราะผมปิดตัวเองมานานมากหลังจากผิดหวังในครั้งก่อนและไม่คิดจะเปิดใจให้ใครอีก (อารมณ์ประมาณเข็ดแล้ว ไม่เอาแล้ว)

สรุปตอนนี้คือก็อยากไปต่อแหละ แต่ก็กลัวว่าถ้าทักไปแล้วเธอจะรำคาญผมเปล่าๆ เลยไม่กล้าที่จะทักไป
และเลือกที่จะรับรู้ว่าเธอยังสบายดีผ่านทางโซเชียล

อยากรู้ว่าเพื่อนๆเคยเป็นแบบนี้กันไหน หรือถ้าเพื่อนๆตกอยู่ในสถานการณ์นี้เพื่อนๆจะทำยังไง

ขอบคุณสำหรับคอมเมนล่วงหน้าครับ 😐
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่