ขอรวมพลเหล่า ฮีโร่เกมส์ตลับยุค 90s ช่วยตามหาเกมส์นี้ให้ผมทีว่าชื่อเกมส์อะไร คาใจมาหลายปีละครับ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยครับ เป็นเกมส์ Famicon รุ่นเกมส์ตลับ
จำลักษณะตัวละครได้นิดหน่อย น้อยนิดมาก คือ ตัวเอกจะเป็นผู้ชาย ที่เราบังคับเล่นผ่านแต่ละด่านไป โดยอาวุธเค้า เหมือนจะปากระดิ่ง(เสียงตอนปาเหมือนเสียงกระดิ่งครับ)ใส่ศัตรูคับ
และเราสามารถเปลี่ยนตัวบังคับหลักให้เป็น ตัวมังกรได้ด้วย ความสามารถของมังกรตัวนี้ บินได้ สามารถชาร์ตพลังแล้ว โจมตีได้ ประมาณนี้ครับ และตอนชาร์ตมังกรก็จะเปลี่ยนสีด้วยครับ
____
หวังเป็นยวดยิ่งเลยครับว่าถามแหล่งที่นี้ จะมีคนรู้บ้างนะครับ คิดถึงเกมส์นี้มาก อยากหาซื้อเล่นอีก
Help me plzzzz.
แสดงความคิดเห็น
Preview