เรียนต่อต่างประเทศ

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เราอายุ18 ปี กำลังจะเรียนจบมอ6 ค่ะ เเต่เราต้องไปเรียนต่อต่างประเทศ ต้องทำงานไปเรียนไปค่ะ ที่ทำงานเป็นร้านอาหารไทยที่รัฐฟลอริดาของป้าค่ะ  ป้าที่เราจะไปอยู่ด้วย เขาอยู่จนได้สัญชาติค่ะ อยากรู้ว่ายื่นขอวีซ่ายากมั้ย
เราต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ  ภาษาอังกฤษก็ไม่ค่อยได้ค่ะ อยากรู้ว่าใช้ชีวิตยากมั้ยคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
จะไปเรียนปริญญาตรี 4 ปี ขอวีซ่านักเรียนต้องมีหนังสือตอบรับเข้าเรียนจากมหาวิทยาลัย และต้องมีเงินพอครอบคลุมค่าใช้จ่ายประมาณ 8 ล้านบาทไปโชว์สถานทูต

ขั้นตอนที่ว่านี่ได้ทำหรือยัง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่