ต้องการกู้เงินประมาณ 500000 บาท เพื่อทำธุรกิจ

มีแพลนตั้งใจจะเปิดอู่ซ่อมรถยนต์ค่ะ อยากได้ทุนเพื่อทำร้าน และซื้อเครื่องมือประมาณ 5แสนบาท
โดยพื้นที่ที่จะเปิด เป็นที่ดินของบ้านที่อาศัยอยู่ค่ะ แต่ชื่อเป็นชื่อของแม่
เรามีทรัพย์สินเป็นรถยนต์ 1 คัน
มีเงินเก็บในบัญชีประมาณ 1 แสนบาท
โดยเราเป็นพนักงานบริษัท เงินเดือนประมาณ 25000 บาท
แฟนเราเป็นช่างซ่อมรถยนต์ เงินเดือน 15000 บาท
จึงอยากสอบถามว่า เราสามารถที่จะกู้ 500000 ได้ไหม มีโอกาสมากน้อยแค่ไหน เป็นไปได้หรือเปล่า
และเราต้องกู้ของธนาคารไหนคะ 
คือเราไม่เคยกู้มาก่อน จึงอยากสอบถามเพื่อนๆค่ะ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่