ใครเคยโดนบูธสถาบันเสริมความงามหลอกเข้าไปเพื่อขายคอร์สบ้างคะ

เราโดนหลอกโดยการถูกดึงบัตรเครดิตไปจากมือค่ะ ตัวย่อ คลินิก T U S ที่พระราม9 ชั้น10
เซลขายคอร์สโดยการเขียนราคาในกระดาษ A4 ฟันราคายับๆ แต่พอ กรมการค้าภายในเข้าไปตรวจสอบ มีใบแจ้งราคาให้ จนท ค่ะ
ถ้าใครโดนหลอกเข้าไปตามบูธ สิ่งสำคัญคือต้องให้เค้าแสดงใบเสนอราคาทุกครั้งนะคะ และการโฆษณาชวนเชื่อ
หากเค้าหลอกขายเราว่าทำแล้วหาย ต้องมีหลักฐานเป็นลายลักษณ์อักษรเท่านั้น เพราะเมื่อมันไม่เห็นผลจริงตามที่เค้าขายไว้(ด้วยวาจา) เราคือผู้เสียเงินเปล่า และไม่สามารถเรียกร้องอะไรได้เลย ทุกอย่างต้องมีหลักฐานเป็นตัวหนังสือ แต่บอกเลยว่าคลินิกนี้หลอกขายค่ะ แพงมากๆค่ะ รักษาหลุมสิวที่อื่น 3หมื่น ก็แพงแล้ว แต่ที่นี่ฟันราคาเรา 6หมื่น ระวังกันด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่