ส่งลูกเรียนพิเศษ จะขอดูสิ่งที่ครูสอนลูกเราได้มั้ย

คือลูกเราค่อนข้างหัวช้าเลยส่งลูกไปเรียนพิเศษภาษาอังกฤษเพราะเห็นว่าเค้าน่าจะถนัดที่สุด เราเองเป็นแม่เลยอยากรู้ว่าเค้าจะสอนอะไรน้องบ้างค่ะ จะได้รู้ว่าน้องรับไหวมั้ย ก่อนอื่นขอบอกก่อนว่าเราไม่ค่อยเห็นด้วยกับการที่น้องถูกยัดๆความรู้เข้าหัวจนแทบจะล้น เลยไม่อยากจะให้ลูกรู้สึกว่าฝืน อยากให้เค้าทำเท่าที่เค้าไหวแต่ก็ไม่ปล่อยปะละเลยค่ะ ให้เค้าได้รู้ในสิ่งที่ควรรู้และจะเป็นประโยชน์กับเค้าในอนาคตก็พอ อะไรที่มันมากไปก็อยากจะตัดออก เลยอยากทราบว่าเราจะรู้ได้มั้ยว่าเค้าสอนอะไรลูกเราบ้างค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่