Lens Nikon กับ เม้าส์ Nikon to Fuji

เม้าส์ตัวนี้
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
สามารถใส่กับ Lens นี้ได้ไหมครับ หมายถึงเอาเเค่ Lens nikon ตัวนี้ กับตูดเม้าส์ฝั่ง nikon จากลิ้งค์บนนะครับ ขอบคุณมากครับ 
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ปกติมีอแดปเตอร์แปลงจาก nikon to fuji อยู่แล้ว

ถ้าเลนส์ที่กำลังจะซื้อเป็นเมาท์ nikon มันก็ย่อมใช้ได้แหละครับ

แต่จะใช้ได้แค่โหมด manual เอามือหมุนเอา (เหมือนเลนสที่คุณใช้อยู่ตอนนี้)

(เท่าที่ผมเข้าใจเลนส์ใน link ที่แปะมามันมีให้เลือก 2 เมาท์คือ  canon หรือ nikon)  เลือกของ nikon มาก็แล้วกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่