[CR] มะม่วงเบา @ สนามบินหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา

มีโอกาสได้ไปจังหวัดสงขลา เลยมาอัพเดทเรื่องมะม่วงเบาของฝากที่ขึ้นชื่อเสียหน่อย กินมานานจนติดใจกันทั้งบ้าน กินตั้งแต่สมัยกล้องถ่ายรูปและอินเตอร์เน็ทยังไม่พัฒนาเท่าปัจจุบัน (ฮ่าๆๆ)เราชิมทุกเจ้าที่ขายในสนามบินหาดใหญ่ แต่เจ๊เล็ก เป็นร้านที่ครอบครัวเราชอบ รสชาติออกไปทางหวานเล็กน้อย เนื้อมะม่วงกรอบกำลังดีไม่แข็งจนเกินไป ราคาถุงละ 140 บาท ขนาด 500 กรัม (แต่ราคาขาย ณ วันที่ 26 พฤษภาคม 2565 ขึ้นเป็นถุงละ 150 บาทแล้วค่ะ เลยมาอัพเดทข้อมูลให้ทราบ)

ร้านที่ขายมะม่วงเบายี่ห้อเจ๊เล็ก ร้านตั้งอยู่ในสนามบินหาดใหญ่ชื่อร้าน "เฟิร์ส&เฟิร์น" มีทั้งชั้น 1 และชั้น 2 ของสนามบิน มะม่วงดองของที่ร้านจะมีมะม่วง 2 แบบ คือ 1. มะม่วงเบาดอง 2. มะม่วงพิมเสนดอง

แถมพริกเกลือมาพร้อม

ส่วนเราชอบร้านเจ๊เกี้ย เป็นมะม่วงเบารสชาติออกเปรี้ยวมากกว่าหวาน เนื้อมะม่วงกรอบ ชิ้นกำลังดีไม่เล็กไม่ใหญ่จนเกินไป ราคาถุงละ 140 บาท ขนาด 500 กรัม (แต่ราคาขาย ณ วันที่ 26 พฤษภาคม 2565 ขึ้นเป็นถุงละ 150 บาทแล้วค่ะ เลยมาอัพเดทข้อมูลให้ทราบ)

หาซื้อมะม่วงเบาได้ที่ สบามบินหาดใหญ่ และตลาดกิมหยงนะจ๊ะ

หมายเหตุ : พนักงานขายบอกว่ามะม่วงดองที่ขายแต่ละร้านมี 2 แบบคือ มะม่วงเบาดองและมะม่วงพิมเสนดองที่รสชาติจะออกหวานมากกว่ามะม่วงเบาจ้า
ชื่อสินค้า:   มะม่วงเบา,มะม่วงดอง
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่