เทวดานพเคราะห์ทั้ง9 อยู่บนสวรรค์ชั้นไหนครับ

ถ้าเป็นอย่างพระราหูนี่ผมรู้อยู่เเล้วว่าท่านเป็นเทวอสูรอยู่บนสวรรค์ชั้นดาวดึงส์เป็นอุปราชในพิภพอสูรร่วมกับท้าวเวปจิตติ เเล้วอีกองค์ที่เหลืออยู่บนสวรรค์ชั้นไหนครับในกามภูมิทั้ง6ชั้น อย่าง พระสุริยะเทพ กับ พระจันทราเทพ มีบางคนบอกว่า จาตุมหาชิกาบ้าง มีบางคนบอกชั้นดาวดึงส์บ้าง ตกลง2องค์นี้อยู่บนสวรรค์ชั้นไหนกันเเน่ครับ เเล้วอีก6องค์ที่เหลืออย่าง พระอังคาร พระพุธ พระพฤหัสบดี พระศุกร์ พระเสาร์ พระเกตุ นี่อยู่บนสวรรค์ชั้นไหนครับ (ถ้าเป็นคำถามที่ไม่ควรต้องไปรู้มันผมต้องขอ อภัยด้วยน่ะครับ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่