มีวิธีที่ทำให้วินโดว์ 7 จาก 32 บิทเป็น 64 โดยไม่ต้องลงใหม่ไหมครับ

ตอนนี้จะอัพฮาร์ดแวร์สุงขึ้นครับจากบอร์ด 775 เป็น 1150 ใช้ i5 แรม 8 บัส 1600  มันจะดีขึ้นแบบเห็นได้ชัดเลยใช่ไหมครับ
แล้วถ้าสมมุติผมเปลี่ยนแต่ฮาร์ดแวร์อย่างเดียวแต่ยังเป็นวินโดว์ 7 อยู่ละ มันอืดอยู่ที่แรม 4 กิกไหมครับ
ถ้าจะเปลี่ยนต้องเซพข้อมูลในไดว์ C เยอะมากกกเลยครับในการแบคอัพ จะทำยังไงดีให้เปลี่ยนวินโดว์อย่างเดียวอย่างอื่นอยู่ที่เดิมมีไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview