อยากได้มือถือใหม่ ที่รับ 5G ควรซื้อเลยดี หรือรออีกนิดคะ?

อยากได้มือถือใหม่ค่ะ ที่รับ5Gได้ มีงบ15000บาท (วงเงินบัตรมีแค่นี้555)
แต่พี่ไอทีที่ทำงานเตือนว่าให้รอก่อน เพราะ5Gยังไม่แน่ไม่นอน บางตัวบอกมีอาจหรอกเราก็ได้

ตอนนี้ที่เล็งใว้คือ
1.vivo v20pro 14990 กล้องสวยมากกล้องหน้าคู่44+8ล้าน //  แต่ข้อเสียไม่มีช่องเสียบหูฟัง3.5 และแพงกว่าอีก2ตัวที่เลือกใว้
2. oppo reno 4 Z 12900 ข้อดี ถูกกว่าvivo v20proมีช่องเสียบหูฟัง3.5 // ข้อเสีย ด้อยกว่า vivo v20pro หลายอย่าง

ขอเข้าเรื่องนะคะ
1. ควรซื้อเลยดีไหม หรือควรรออีกนิดคะ?
2.ถ้าควรซื้อเลย เอารุ่นไหนดีคะ ที่จ่าย15000บาทแล้วคุ้มที่สุด มีรุ่นอื่นแนะนำได้ค่ะ ตอนนี้งงไปหมด

ปล. ไลฟ์สไตล์  ถ่ายรูปเซลฟี่เน้นกล้องหน้าดีดีและมีโหมดเยอะๆ / ดูnetflix /  ดูหนังฟังเพลงแทบจะ24ชม. / social media ต่างๆ
ไม่เล่นเกมส์

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่