แคคตัสมีจุดแบบนี้คือราสนิมหรือไม่ครับ

แคคตัส มีจุดแดงสีน้ำตามขึ้นนี่คือราสนิมหรือไม่ครับ แล้วแบบนี้แก้ยังไงได้บ้างตอนนี้พ่นแคบเทนครับ กะซ้ำตอนวันเสาร์ แต่แบบนี้ควรแยกจากต้นอื่นไกลขนาดไหนตอนนี้ลงชั้น 2 แต่ห่างไม่ถึงเมตรจากต้นอื่น แล้วต้นข้าง ๆ นี่ควรแยกเลยหรือไม่ แล้วต้นอื่นพ่นยากันราครั้งเดียวหรือควรซ้ำเหมือนต้นนี้ครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview