สอบถามวิธีการเปลี่ยน FONT ของ Comment ใน MS WORD หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ
พอดีว่าช่วงนี้ใช้ Comment ใน MS WORD บ่อย
แต่ว่าต้องคอยเปลี่ยน font ใน comment เพื่อให้เป็น font และขนาดที่ต้องการ โดยทำ hi light แล้วแก้ไขขนาดและรูปแบบตัวอักษร
(ตอนนี้ font ใน comment ถ้าเป็นภาษาอังกฤษ อยู่ที่ 12 เอง มันตัวเล็กมาก อยากได้ font 16)
เลยอยากทราบวิธีการ set default ของ font ใน comment หน่อยค่ะ ว่ามีวิธีหรือเปล่า
ส่วนตัวหาแล้วไม่มี (ลอง set default แล้ว มันกลายเป็น default ของ font ที่ใช้ปกติแทน)
ใครรู้ช่วยหน่อยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ปล. รูปนี้เกิดจากการ hi light เปลี่ยน font และขนาด font แต่เปลี่ยนได้แค่รูปแบบ และขนาดของ font ภาษาไทย 
เปลี่ยนขนาด font ภาษาอังกฤษไม่ได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่