ทับเบิกกี่ที่ๆก็ไม่เบื่อ 2วัน 1คืนไปกัน

น่าจะเป็นรอบที่10แล้วมังสําหรับการเดินทางไป ทับเบิก ของผมในครั้งนี้แต่สําหรับผมทัมมัยไม่เคยรู้สึกเบื่อเลยกับ
สถานที่นี้ เริ่มการเลยครับ
.........................................................................................................................................................................................
การเดินทางของผมวางแผนไว้ วันที่ 5-6 กันยายน 2563 น่าจะเป็นอีกวันที่จะมีคนเยอะ ชึ่งตรงกับวัน
 เสาร์ อาทิตย์ ที่เราเลือกเดินทางกัน  เช้าวัน เสาร์ เราเริ่มออกเดินทางกันตั้งแต่ 07:30 น  จากตัวเมือง โคราช
โดย รถมอเตอร์ไชค์คันโปรด YAMAHA Spark135 ที่ใช้ออกทริปเป็นประจําของผมชึ่งมีการตกแต่งไปบางเล็กน้อยเพื่อใชในการออกทริป
การเดินทางในครั้งนี้มีระยะทางประมาณ  (361.6 กม.)  

เราใช้เวลาเดินทางในครั้งนี้ประมาณ 5 -6 ชม อัดมาแบบยาวๆกันเลยที่เดียว อมยิ้ม36

เรามาถึงทางขึ้นภูทับเบิกก็จะ บ่าย2โมงละ ก็มีเวลาแวะเก็บภาพกันบาง

เมื่อเก็บภาพจนพอใจแล้วเราก็ขี่รถเพื่อที่จะขึ้นไปที่ ภูทับเบิก กันต่อและหาสถานที่สําหรับกางเต้นท์พักแรมกันต่อไป
เมื่อเราตั้งแค้มป์เสร็ดประมาณบ่าย3โมงแล  นางพญาเราก็ไม่รอช้า555555 ขอพักแป๊บนึง 5555 คงจะเหนื่อยมาตลอดทางสิท่า
หลังจากพักกันหายเหนื่อยแล้วเราก็เดินชมวิวช่วงเย็นกันนิดหน่อยนึง

ตกเย็นคงหนีไม่พ้นหมูกระทะเช่นเคย

เมื่อเรารับประทานมื้อเย็นเสร็ดแล้วก็เตรียมตัวอาบนํ้าชึงอากาศบนภูทับเบิกก็อยู่ที่20-22 องศาถือว่าอากาศกําลังดีเลย

ได้เวลาเข้านอนแล้วหลังจากเหนื่อยกันมาทั้งวัน รอลุ้น ทะเลหมอกกันตอนเช้ามาเป็น10ครั้งแลยังไม่เจอแบบสวยๆสักครั้งเลยครับ
.........มามัยๆน้องหมอก
...................................................................................................................
และแล้วสิ่งที่รอคอยก็มีให้เห็นกันว้าวววววมาครั้งนี้ไม่ผิดหวังครับ

มาครั้งนี้ถือว่ามาคุ้มกว่าครั้งไหนๆ หลังจากที่เราได้เจอน้องหมอกแล้วเราก็จะเตรียมตัวกลับไปสู่โหมดการทํางานกันต่อไป 

ไปครั้งนี้ได้ภาพสวยๆจากทีมงานเขาค้อมาด้วยครับ
ค่าใช้จ่ายในครั้งนี้หมดไปน่าจะไม่เกิน2000ครับ  2คนครับ
1.
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่