เล่นเกมในโน๊ตบุ๊คแล้วเน็ตเป็นรูปโลก เเก้ยังไงครับ

ตอนดูคลิปยูทูป ดูหนัง หรือทำงาน เน็ตก็เป็นปกติครับ แต่พอเข้าเกมแล้วเล่นไปสักพัก(หรือบางครั้งก็เป็นตั้งแต่เข้าเลย) เน็ตผมก็กลายเป็นรูปโลก เหลือแต่โหมดเครื่องบิน     ....ก่อนที่เน็ตจะหลุดผมลองเข้าไปเช็คที่ Device Manager มันขึ้นแบบนี้ครับ
แต่เน็ตเป็นรูปโลกไอตัวที่ชื่อว่า Qualcomm จะหายไปครับ
หายวิธีแก้มาหลายวิะีแล้วยังไม่ได้ ช่วยผมหน่อยครับ
ปล.เกมที่ผมเล่นก็มีพวก dead by daylight valorant roblox

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่