ผมจะไล่แมวตัวอื่นที่มากัดแมวผมยังไงดีครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ปัญหานี้มีมาได้ประมาณอาทิตย์สองอาทิตย์ละครับ เรื่องมีอยู่ว่าแมวตัวนั้นมันชอบมาป้วนเปี้ยนบ้านผม แล้วผมก็เลี้ยงแมวอยู่แล้วแต่ว่าเลี้ยงนอกบ้านนะครับ เนื่องจากคุณพ่อท่านเป็นคนแพ้ขนแมวครับแต่ว่าท่านรักสัตว์ครับจึงต้องเลี้ยงไว้นอกบ้าน แมวที่ผมเลี้ยงอยู่เนี่ยก็มาจากแมวที่เข้ามาในบ้านผมแล้วคลอดลูกทิ้งไว้ครับซึ่งมันก็อยู่มาได้ปีนึงละครับมีสองตัว แล้วทีนี้วันดีคืนดีก็มักจะมีแมวตัวอื่นเข้ามายึดครองบ้านแทนแมวผมด้วยครับ ผมจึงทำการไล่พวกมันไป แต่ว่าคราวนี้มันจะมีแมวตัวนึงที่ช่วงนี้มันมาบ้านผมบ่อยมากไล่ยังไงก็ไม่ไป ทั้งวิ่งไล่แต่มันก็ยังหนีไปได้เพราะมันวิ่งเร็วมาก ขนาดใช่ปืนของเล่น BB ราคาถูก(เป็นปืนที่ยิงเบามากขอบ่นหน่อยเถอะ)ยิงขู่มันก็ยังคงกลับมาอยู่จนตอนนี้มันไม่กลัวปืนแล้ว วันนี้มันก็มาอีกมากัดแมวผมตอนแรกก็ไล่มันไปแล้ว อีกแปปๆนึงมันก็มาอีกจนตอนนี้ผมหัวเสียกับมันมาก เพื่อนๆว่าผมควรทำยังไงดีครับ (แมวตัวนี้มันไม่มีเจ้าของด้วยครับ)
แสดงความคิดเห็น
Preview