มีปัญหากับเพื่อนบ้าน เรื่องเสียงเมโลดี้แจ้งเตือนเครื่องซักผ้า(ดังมาก) ตอนซักผ้าเสร็จ

เรื่องมีอยู่ว่า เครื่องซักผ้าตัวนี้ ตอนผ้าซักเสร็จเสียงเมโลดี้ ประมาณว่า ตือ ตื้อ ดื้อ ดือ ดืออ ตื้อ ดื้อ ดือ ดือ ดื้อ - -* จะดังมาก และดังนาน
เกือบทุกครั้งที่เสียงเตือนดัง จะได้ยินเสียงปิดประตูดังๆ หรือกระแทกของดังๆ ของบ้านข้างๆ ตามมาครับ
บ้านเป็นทาวน์โฮมครับ ส่วนตัวเกรงใจเหมือนกัน แต่พยายามหาวิธีปิดไม่ได้ครับ

เครื่องซักผ้าฝาหน้า รุ่นนี้ครับ LG WD10070TD

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้าเจอช่องลำโพงเสียงออก (เหมือนอย่างพวกตู้กดน้ำดื่มกระป๋อง วางใน Lobby โรงแรม เสียงดังเกิน ขนาดว่า เบาสุดแล้ว
ผมเคยเอาเทปไปปิด  ก็ช่วยได้มากเลย ครับ)

ถ้าไม่เจอ ก็คงต้อง รื้อเปิดฝา เพื่อหาตัว Buzzer แล้วเอาเทปหรือฟองน้ำไปหุ้ม ให้เสียงออกมาน้อยลง ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่