เราเปนตํวเองเขาชอบพอไม่เปนเขาไม่ชอบ ทําไงต่อดี

ผมเจอรุ่นพี่ อายุ22 ที่ค่ายเขาสวยมาก ผมไปดูไอจีเขา คนติดตาม 2พันกว่าๆ ด้วยความที่คิดว่าไม่มีทางเปนไปได้เลยทักไป เรื่องเรียนเกือบลืม ผมอายุ 16 ครับ 5555555 ผมก็ทักเขาไปเรื่องเรียนช่วงแรกๆ หลังเริ่มส่วนตัว เขาไม่เคยถามผมกลับบ้างเลย ตอนแรกก็กะคุยให้เปนแค่ connection แต่พอคุยไป ชอบอะไรคล้ายๆกันหลายอย่าง จนเขาเหมือนจะหายไปเลยบอกลา " ก็ดีใจที่เจอคนชอบอะไรเหมือนๆกันนะ แต่คงไม่เวิร์ค ขอบคุณครับ" เขาก็งงแล้วถามตรงๆว่าจีบเหรอป่าว ผมก็บอก" ก็ไม่แน่ใจรู้แค่ชอบอะไร บังไม่รู้นิสัย " สุดท้ายเหมือนเขาบอกผมเด็กไป ตั้ง 6 ปัเลยนะ บลาๆ สุดท้ายผมเลยนัดเจอเขาเลย และผมคิดว่าคงเจอกันครั้งเดียวแล้วจบกัน ผมเลยเปนตัวเองมาก แต่หลังจากเจอกัน วันนั้นเขาเปลี่ยนไปทันที เขาทักมาเองเลยว่า" ถึงบ้านยัง" ทําอะไรอยู่ วันนั้นสนุกมาก ผมเลยนัดอีกรอบหลังสอบ เขาเริ่มส่งของมาให้ผมเลือกเริ่มชวนคุย แต่ผมกดดันไม่เปนตัวเองมาก คิดมาก ไม่เปนตัวเองหลังเลยพูดอะไรมายังไม่รู้ แบบอึดอัดมาก เขาก็คงอึดอักด้วยจากนั้นเลย สุดท้าย เขาเริ่มถอย เริ่มไม่สนใจ แต่ผมยังตื้อ พยายามมาก พอเจอกันหลังสอบก็เครียกัน แต่เหมือนเขา ไม่ค่อยโอเคร แต่เราก็บอกตรงๆไม่ได้ ว่าไม่เปนตัวเอง หลังจากวันนั้นเหมือนจะดี แต่สุดท้ายเขาก็บอกว่า ผมดีมาก ดูแลดีมาก เขาขอบคุณจริงๆ แต่ไม่ได้ชอบผมแบบนั้น ละก็ขอเปนพี่น้อง แต่เขาบอกไปไหนกันก็ไปได้ สรุปคือตอนผมเปนตัวเองเขาชอบ แต่พอไม่เปนเขาไม่ชอบ 
มันสายไปแล้วใช่ไมครัลเหรอถ้าผมกลับมาเปนตัวเองเหมือนเดิมได้ เขาก็กลับมาชอบ ต้องทําไงดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่