พายกรอบ

ไม่รู้ทำไมผมถึงอยากให้เป็นคุณก็ไม่รู้
อาจเป็นเพราะขนมที่คุณฝากมาก็เป็นได้ 
ผมไม่เคยคิดว่าจะได้รับขนมพายกรอบมาก่อนเลย แต่ผมทานมันนะ 2 ชิ้นเลย มันเป็นขนมที่ไม่มีรสชาติแต่ทำไมผมรู้สึกมีความสุข แปลกมั้ยผมยิ้มตอนทานขนมของคุณเสมอ หรืออาจจะเป็นสตรอเบอร์รี่อบแห้งของคุณกันที่ทำผมรู้สึกมากขึ้น ผมคิดมาตลอดว่าสตรอเบอร์รี่อบแห้งต้องมีรสชาติเปรี้ยวอย่างแน่นอน ผมไม่ชอบรสเปรี้ยวผมจึงไม่เคยคิดจะกินมัน
แต่พอคุณฝากมาผมก็ไม่ลังเลที่จะกินมันเลยแม้ในใจจะคิดว่าเปรี้ยวแน่ๆ คุณรู้ไหมผมกินหมดเลยนะ
มันเป็นช่วงเวลาสั้นๆที่ผมรู้สึกว่ามันน่ารัก ผมพลาดไปแล้ว ผมทำคุณเสียความรู้สึก "ผมขอโทษ"
คุณเป็นใครกัน เป็นยังไงกันนะ เราจะได้เรียนรู้กันและกันอีกครั้งได้ไหมนะ ผมภาวนา
ผมรู้สึกผิดและได้แต่คิดว่า "ผมอยากกลับไปแก้ไข"
ผมจะไม่แก้ตัวในสิ่งที่ผมได้ทำลงไปแล้ว ผมเพียงนึกย้อนไป ในวันที่คุณให้ผมแอดไลน์ และที่คุณฝากขนมมาให้ "ผมรู้สึกว่าคุณพิเศษ" 
ผมอยากจะขอโอกาสจากคุณอีกครั้ง
ผมอยากบอกว่า ผมเป็นเพียงคนธรรมดา ที่ไม่อยากให้คุณเป็นแค่คนที่เดินผ่านไป
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่