asus max pro m1 ขึ้น press power key to continue

ตามกระทุ้เลยครับ แต่มันเป็นหนักกว่าตรงที่ปกติกด ลดเสียง+ปิดเครื่องค้างไว้ สักพักมันก็ติด แต่รอบนี้ลองกดแล้ว สักแปบเครื่องก็ดับ ขึ้นหน้าโลโก้ จากนั้นก็ขึ้น press power key to continue ต้องแก้ยังไงหรอครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับบ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
ของผมก็เคยเป็นแบบนี้ครับ
ลองลงรอมโมแล้วทำให้เครื่องกลับไป Stock Recovery ก็เลยลง Custom Recovery ใหม่
ผลคือเครืองขึ้น Warning สีแดงแจ๋ พร้อมกับประโยค Press power key to continue...
กดแล้วก็ยังเงียบ ทิ้งเลยเพราะใช้คุ้มแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่