พฤติกรรมแบบนี้ของผู้ชาย หมายความยังไง

เราเลิกกับสามีแล้วค่ะ ขอบคุณทุกคนจากกระทู้ก่อนหน้าที่ส่วนใหญ่จะแสดงความเห็นใจ และให้กำลังใจเรา
จึงทำให้เรากล้าที่จะเดินออกมา อยู่คนเดียว อย่างลำบากมากกว่าเดิม555
เรายอมรับว่าตอนอยู่กับสามี ก็มักจะมีคนเข้าใจผิดว่าเราโสด เข้ามาจีบก็แห้วไปค่ะ ตอนนี้เราโสดจริงๆแล้ว
แต่ยังไม่เจอใครที่เข้ามาแบบจริงใจสักคน คนมีเมียแล้วบ้าง คนประเภทนี่ประสบการณ์ช่ำชอง คนเด็กกว่าเข้ามาทำเป็นหมาหยอกไก่บ้าง 
หาความจริงใจไม่ได้สักนิด 
ประเด็นคือ ต้นเดือนกันยา มีเพื่อนแนะนำเด้งขึ้นมา รูปโปรไฟล์หล่อน่ารัก สเป็คเลย หน้าตาคล้ายสามีเก่า555 อีกแระ
กดแอดสิคะ รอไร เขาก็รับแอด แล้วทักมาเป็นภาษาอังกฤษ เราเข้าไปดูในโปรไฟล์ ปรากฎเป็นคนฮ่องกง เราเลยตอบภาษาจีน เพราะไม่ถนัดอังกฤษ
เอ่อ รูปในโปรไฟล์ยิ่งหล่อเข้าไปใหญ่ 
ตอนนั้นเราไปหาลูกพอดี ก็เลยเรื่องลูกให้ฟัง คุยไปคุยมาเราก็บอกเขาตามตรงว่าเราเป็นแม่เลี้ยงเดียว
เขาบอกว่าที่ฮ่องกงจะค่อยมีกรณีแบบนี้ เขาถามเยอะมาก เราก็เลยตัดบทบอกว่า ไม่ต้องเป็นห่วงเรากับลูกสบายดี
เขาก็ไม่ถามอีก 
แล้วก็มีแชทแบบคล้ายๆแฟน มีงอล มีง้อ มีหยอกล้อ มีความอยากรู้ความเป็นไปของเราในแต่ละวัน 
มาทำให้เราฟิน แบบหัวใจสีชมพู กับเค้าบ้าง  พอเป็นกระษัย
ส่วนเราก็ไม่มีไรมาก เราขอให้เขาถ่ายรูปมาให้ดู เราขอบ่อยมาก จนเขาถามว่าอยากดูเขาขนาดนั้นเลยหรอ ใช่ค่ะ 帅哥
เขาบอกว่าไม่ค่อยมีคนมาคุยเล่นกับเขาแบบนี้นานละ  555 แค่คนคุย....
หน้าเฟสบุ๊คเค้าก็ทั่วไปค่ะ เป็นคนที่ชอบเล่นหุ้น ก็โพสหุ้นด้วย เขายุ่งมาก เขาบอกว่าเพราะยุ่งมากๆก็เลยเป็นโสด
อกหักมาสามปีแล้ว เราบอกหล่อขนาดนี้ยังไม่คนทิ้งอีกหรอ โง่จัง
เขาก็ถามกลับมาว่า คุณคิดว่าผมหล่อหรอ นานแล้วนะที่ผมไม่ได้ยินคำพูดแบบนี้จากใคร น่ารักอ่ะ
เราโพสรูปในสตอรี่ เขาจะเข้ามากดหัวใจรัวๆ ฟินไปอีก
เราอยากรักษาความสัมพันธ์แบบนี้ไปนานๆ เรามีความสุขที่ได้คุยกับเขา เป็นชายอบอุ่น เฟรนด์ลี่มากๆค่ะ 
เป็นเพื่อนฮ่องกงคนแรกของเราด้วย ทำให้เราประทับใจคนฮ่องกงมากเลยค่ะ
ไม่รู้แหละ ไม่ว่าจะมาในรูปแบบไหน หมาหยอกไก่ หรือเปล่า เราทะนุถนอมเพื่อนชายคนนี้มาก และนับถือความเก่ง ความเป็นสุภาพบุรุษของเขาจริงๆ 
ด่าได้แต่อย่าแรงนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่