เอาหูฟังเสียบกับมัลติเอฟเฟคโดยตรงแล้วเสียงแตก

พอดีปัจจุบันผมใช้หูฟัง รุ่น KZ ZST เสียบที่ช่อง phone ของมัลติเอฟเฟค (รุ่น Mooer GE150)
พอเล่นแล้วเสียงแตกมากๆเลยครับ (ลองใช้กับหูฟังโทรศัพท์ทั่วๆไปอันอื่นแล้วก็เสียงแตกเหมือนกัน)

ซึ่งตอนผมใช้หูฟังตัวนี้ต่อเล่นกับแอมป์ที่มีเอฟเฟคในตัว (รุ่น Nux Mighty Light BT) มันไม่มีปัญหาอะไรเลย
ทีนี้ผมเลยลองเอาเอฟเฟคต่อเข้าแอมป์ตัวดังกล่าว แล้วเอาหูฟังต่อจากช่อง phone ของแอมป์อีกที ก็ไม่มีปัญหาเสียงแตก

เลยอยากสอบถามว่า ปกติแล้วถ้าจะใช้หูฟังเสียบต่อกับมัลติเอฟเฟคที่ช่อง phone ให้เสียงออกที่หูฟังโดยตรง
สามารถใช้หูฟังทั่วๆไปได้ไหม หรือว่าต้องใช้หูฟังสำหรับเล่นกีต้าร์โดยเฉพาะทางครับ
หรือว่าปัญหาดังกล่าวเกิดจากอะไร เป็นไปได้ไหมครับว่าเอฟของผมมีปัญหา
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่