เงินกำไร หจก. เอามาใช้ยังไง

รบกวนขอถามทุกๆท่านหน่อยค่ะ ตอนนี้เป็นบุคคลธรรมดาอยู่ค่ะ มีหนี้สินส่วนตัวต้องจ่ายทุกเดือน ประมาณ20%ของกำไรที่ขายได้  แต่กำลังวางแผนจะเปลี่ยนไปเป็นนิติบุคคล แล้วกำไรที่ขายมาได้ ก็ต้องจ่ายหนี้ทุกเดือนเหมือนเดิม แล้วจะทำยังไงให้เอาเงินกำไรมาจ่ายรายเดือนได้ โดยไม่ต้องคืนมีไหมคะ ยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ค่ะ ช่วยอธิบายให้กระจ่างทีนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่