พระยกมือไหว้ตำรวจ และคดีวัดพระธรรมกายไปถึงไหนแล้วครับ

กระทู้สนทนา
วันนี้เห็นภาพข่าวว่ามีพระยกมือไหว้ รถตำรวจไม่ให้ฉีดน้ำใส่ผู้ชุมนุม
จริงๆทำได้หรือไม่ ใช่กิจของสงฆ์หรือเปล่า

ไหนๆ ก็สอบถามถึงพระสงฆ์องคเจ้าแล้ว
ก็เลยอยากสอบถามท่านผู้รู้ถึงความคืบหน้าในคดีเกี่ยวกับวัดพระธรรมกาย ไปถึงขั้นตอนไหนครับ
ยังจับอดีตเจ้าอาวาสไม่ได้ ปิดคดีไปหรือยังครับ

และที่มีการแก้ข้อกล่าวหาว่า มีขบวนการจ้องทำลายกันจริงหรือไม่ครับ อย่างไรครับ ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่