ฟิล์มป้องกันแสงสีฟ้าสำหรับ Notebook / Monitor ส่งผลกระทบต่อความเที่ยงตรงของสีไหมครับ (ตัดต่อ กราฟฟิค และแต่งภาพ)

ฟิล์มป้องกันแสงสีฟ้าสำหรับ Notebook / Monitor ส่งผลกระทบต่อความเที่ยงตรงของสีไหมครับ (ตัดต่อ กราฟฟิค และแต่งภาพ)

พอดีผมซื้อมาติดหน้าจอ Notebook เพื่อทำงานเกี่ยวกับการตัดต่อวิดีโอและการตกแต่งภาพถ่าย อยากทราบว่ามันมีผลไหมครับ

ในกรณีถ้าติดฟิล์มประเภทนี้แล้ว แต่เรามีเครื่องมือในการแคลิเบรทสี (Spyder X Pro) จอยังคงให้ค่าสีตรงเหมือนเดิมมั้ยครับ

ขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นหรือคำแนะนำนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่