ปรึกษาการสั่งซื้อสินค้าจาก​ Amazon ไม่สามารถตัดบัตรเครดิต/เดบิตได้​

สอบถามนะครับ​ผมสั่งซื้อสินค้าจาก​  Amazon ยอดเงินค่าสินค้าเกิน​ 5,000 บาท ไม่สามารถตัดบัตรเครดิต/เดบิตได้​ จึงได้สอบไปทางธนาครเจ้าของบัตร​ ทางธนาคารแจ้งว่าหากยอดเงิน​เกิน​ 5,000 บาทขึ้นไปต้องกรอก​ เลขบัตร​ 16 หลัก, วันหมดอายุบัตร​และ​cvv

แต่เนื่องจาก​ Amazon​ไม่มีให้กรอก​ cvv​ จึงไม่สามารถตัดบัตรได้​ อยากสอบถามมีใครพบปัญหาแบบนี้ไหมครับและมีวิธีแก้ไขตรงไหนไหมครับให้สามารถตัดบัตรได้

แสดงความคิดเห็น
Preview