ขอคำแนะนำ KIA Grand Carnival รถเข็นผู้สูงอายุเข้าได้ไหมครับ

ต้องการรถที่สามารถพาผู้สูงอายุ(78ปี)ต้องนั่งรถเข็นตลอด เข็นรถเข็นขึ้นได้เลยตามรูปด้านล่าง (หรือถอกเบาะเข้าประตูข้าง) เพื่อพาเดินทางไปที่ต่างๆครับ
ทุกวันนี้ผมติดเบาะที่หมุนออกมาแล้วอุ้มขึ้น-ลง(altis) แต่ท่านจะบ่นว่าเจ็บทุกครั้ง เลยไม่อยากไปไหน คิดว่าเข้าไปทั้งรถเข็นเลยจะดีกว่า
เกณฑ์คร่าวๆ คือ ภายในสูง 130cm+
ตอนนี้ที่ดูไว้คือ KIA Grand Carnival แต่ดูแล้วรู้สึกพื้นข้างในค่องข้างสูง กลวเพดานจะแคบไป
ถ้าไม่ได้จริงๆคงต้องขยับไป majesty แทน แต่ก็ชอบทรง KIA มากกว่า

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่