เจ้าที่ที่บ้าน/ที่ทำงาน ตามมาช่วยเรานอกสถานที่นั้นๆ ได้ไหมคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ เราสงสัยว่าเป็นไปได้ไหมคะ เพราะเรารู้สึกว่าท่านมาช่วย แต่เราก็กลัวว่า ถ้าท่านตามเรามานอกสถานที่ของท่าน สถานที่ของท่านจะโดนสิ่งอื่นมารบกวนหรือเปล่าคะ หรือว่า ท่านสามารถแบ่งเศษเสี้ยวของจิตมาได้คะ หรืออีกอย่างคือ เจ้าที่อาจมีหลายตน ก็ผลัดกันเฝ้า ผลัดกันออกมา อะไรแบบนี้ แค่เป็นห่วงท่านนะคะ เพราะท่านช่วยเยอะมากเหลือเกิน

แสดงความคิดเห็น
Preview