กำลังจะลาออกควรไปหรือควรอยู่ต่อ

คือ ผมกำลังออกจากที่ทำงานเก่าเเล้วไปที่ใหม่ ซึ่งได้เงินดีกว่าเยอะ สวัสดิการเหมือนกัน มีเพื่อนที่สนิดทำงานด้วยเเต่คนละเเผนก เเละได้กลับไปอยู่เเถวที่ที่เคยเรียน 
สำหรับที่เก่าคือ เป็บริษัมใหญ่ ได้ทำงานโอลิมปิก มีงานขึ้นจอ Tv ที่อยู่ติดตาม 7-11 หรือตึก ซึ่งไม่รู้ว่าไปที่ใหม่จะได้ทำไหมหรืออาจจะมี เเต่ค่าเหนื่อยได้เรท 15000  ตอนนี้เลยสงสัยว่าเงินกับชื่อเสียงบริษัทอันไหนสำคัญกว่า?? ( ที่เก่าเพิ่งเริ่มงานได้ 11 เดือน เเละ เป็นที่เเรก ผมเพิ่งจบมหาลัย )
ช่วยคิดหน่อยค้าบบบบบ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
เพิ่งจบ
อายุยังน้อย
เพิ่งทำงานที่แรก
ที่ทำงานใหม่ได้เงินเยอะกว่า
ใกล้เพื่อนสนิท+ถิ่นเก่า

ไปเลยครับ ให้ไว ค้นหาไปเรื่อยๆ อายุยี่สิบปลายๆแล้วค่อยปักหลักครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่