วันที่ฉันมาภูเก็ต

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ทุกคน กระทู้นึ้เราจ่ายเงินเองรีวิวเองนะคะ
อาจไม่มีรูปเพราะเราลองอัพแล้วขึ้นว่าผิดพลาดตลอดเลยค่ะ
เดี๋ยวว่างๆ จะลองอัพใหม่นะคะ
    วันนี้ ณ เวลานี้ เราอยู่ที่ภูเก็ตค่ะ เรามาตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว
แต่เพราะมันดึก เลยไม่ค่อยเห็นอะไรสักเท่าไหร่
เราลงเครื่องตอนประมาณ 4ทุ่ม บนเครื่องผู้โดยสารเยอะนะคะ
     พอลงเครื่องแล้ว ก็มารอรถที่จองไว้ กับทางเพจ Mangosteen Phuket
ซึ่งเราจองไว้ล่วงหน้าแล้วค่ะ ทางเพจก็ให้เบอร์คนขับมาขื่อพี่แชมป์
ขับรถดี สุภาพ ไม่ขับเร็วเกินไป ซึ่งเราโอเคมากเลยค่ะ 
เราลืมบอกไปว่าตอนนี้ที่เพจเค้ามีรถรับส่งสนามบิน เที่ยวละ 500 บาทค่ะ
     มาต่อกันที่โรงแรม เราพักที่ Deevana Patong Phuket And Spa
ซึ่งเราจองมาจากโครงการเราเที่ยวด้วยกัน ในราคาประมาณ 1000 นิดๆ รวมอาหารเช้า
กับห้องที่มีสระว่ายน้ำในตัว ซึ่งถูกมากๆ สำหรับเรา
     พอมาถึงโรงแรม มีพนักงานชายทำงานอยู่คนเดียว แต่เค้ากระตือรือล้นมาก
คือเราพูดไม่ถูกว่ายังไง แต่เรารู้สึกได้เลยว่าเค้าพยายามต้อนรับเราอย่างเต็มที่
มี10/10 คะแนนเลยค่ะ 
    ส่วนของห้องพักสะอาดเรียบร้อย ออกแนวไทยๆ ก็นอนพักไป 
พอตอนเช้าตื่นมาเท่าที่เราเห็นคือทั้งโรงแรมมีเราห้องเดียว แต่ห้องอื่นเราไม่เห็นนะคะ
ไม่ทราบว่ามีคนอื่นอีกไหม อาหารเช้ามามาส่งที่ห้องพักได้ และให้เยอะมาก เยอะจนทานไม่หมด
พนักงานท่านอื่นที่มาส่งอาหารก็บริการดี ทุกอย่างดีเราประทับใจมากค่ะ
   ตอนนี้เรากำลังจะเช็คเอ้าท์ออกจากโรงแรม ก็พึ่งเห็นมีแขกพึ่งเข้ามาอีกห้องหนึ่ง
ในใจก็ขอให้โรงแรมนี้มีแขกมาพักเยอะๆ ให้สมกับการบริการที่ดีนะคะ 
รวมถึงบริษัทและพี่แชมป์ที่มารับเราเมื่อคืนนี้ ขอให้กิจการดีขึ้นไวไวนะคะ
เดี๋ยวเราย้ายโรงแรมแล้วจะมารีวิวต่อค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่