บัตรประชาชนกับใบขับขี่หาย2รอบภายใน1เดือนควรทำไงดีครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่าครั้งแรกกระเป๋าตังค์ผมหายในนั้นมีใบขับขี่กับบัตรประชาชน ผมเลยไปทำมาใหม่เขาก็สอบถามข้อมูลหลายๆอย่าง ทีนี้ผ่านไปประมาณ1 สัปดาห์ ผมเอากระเป๋าตังค์ไว้ในเสื้อกันหนาวแล้วมันถูกขโมยไป ในนั้นก็มีบัตรประชาชนและใบขับขี่ที่ไปทำมาใหม่ด้วย ผมอยากทราบว่าถ้าไปทำอีกรอบเขาจะว่าอะไรมั้ย แล้วมันจะมีปัญหาอะไรหรือป่าวเพราะมันหายถี่เกินผมเลยกลัวเขาไม่ให้ทำ ปล.ตอนที่หายครั้งแรกน้าพาไปทำใหม่เพราะต้องมีคนยืนยันว่าหายจริง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่