ขอคำแนะนำว่าจะยื้อ หรือจะหยุด

กระทู้คำถาม
อยากขอคำชี้แนะหรือแนวทางเกี่ยวกับการลงทุนหน่อยค่ะ
ที่บ้านเปิดธุรกิจขนาดเล็ก ขายชานมไข่มุก ค่อนข้างขาดทุนทุกเดือน (ในช่วงปีก่อนโควิด ก็ยังพอเลี้ยงร้านกับพี่ที่จ้างเขาชงน้ำ 1 คนได้อยู่ แต่พอช่วงหลังโควิด ค่อนข้างแย่ ) มันก็ท้อเพราะเราลงทุนลงแรง แต่ผลที่ได้ไม่ค่อยคุ้มเหนื่อย แต่ใจนึงคืออยากเปิดร้านไปก่อน รักษาลูกค้าประจำไว้ รอจนเราเรียนจบแล้วออกมาขายเอง แต่ก็กลัวว่าถ้าเป็นอย่างนี้ไปอีก 2 ปี ไม่รู้จะไหวมั๊ย ร้านชานมเราอยู่ชนบท ก็ตั้งใจตั้งแต่แรกว่า ชงน้ำให้ชาวบ้านกิน ก็คงไม่ได้มีกำไรใหญ่โต แค่พอมีคืนทุนกับกำไรนิดๆหน่อยๆบ้าง

ควรทำยังไงดีคะ ยื้อไว้ก่อน หรือปิดไปก่อนดี (กลัวลูกค้าหายจัง)
แสดงความคิดเห็น