การตั้งกฏว่า จะไม่ยุ่ง กับคนที่มีแฟนแล้ว แบบมือที่สาม นี้ทุกคนว่าไงบ้าง

ว่าทำไหมผมตั้งกฏนี้ขึ้นมาเพราะ การที่เคยครบใครสักคน ที่เขาคุยกันอยู่แล้วแต่เราไม่รู้ ซึ่งนั่น เป็นเพื่อนเราทั้งสอง ตอนนั่น ผมจีบ ผญ. คนหนึ่งที่เรียนห้องเดียวกัน ซึ่งตอนนั่นเขาคงคุยกับเพื่อนเราอีกคนด้วยและ ซึ่งตอนนั่นเราก็ไม่รู้เลย จนเรากับ ผญ.ได้ครบเป็นแฟนกัน ได้ระยะเวลหนึ่ง เขาคงเบื่อเรา และกับไปคุยกับเพื่อนเราและ ตอนนั่นเราก็พึ่งรู้เลยเพราะมีรุ้นพี่มาบอกเห็นเขาสองคนอยู่ด้วยกัน จากนั่นเรื่องก็ เอาเป็นว่า ทั้งเพื่อนนั่นก็คือเพื่อนสนิทผมเลยและ โครตพีชชชช และ เราก็เริ่มจะร้ทุกอย่าง  เอาเป็นพอแค่นี้ นี้คือแฟนคนแรกด้วย และจากนั่น ผมก็ไม่มีแฟนอีกเลย 
ผมเลยตั้งกฏขึ้นมาเลยว่า จะไม่ยุ่ง กับคนที่มีแฟนแล้ว แบบมือที่สาม 
 แต่ตอนนี้ ผมเจอคนที่ถูกใจมาก และ เขามีแฟนแล้ว แต่เขาก็อยากรู้จักเราด้วย เขาก็ทักเรามาก่อน ก็คุยกับเหมือนพี่น้อง แต่ผมก็ไม่ทำอะไร เกินเลย เพราะผมยังคง รู้กฏตัวเอง เลย ไม่อะไร แต่คุยนานไป มันถูกคอมากขึ้น และ อะไรๆ ก็ตรงกันไปหมด พอใจซึ่งกันและกันเลยละ 
และตอนนี้ ผมเหมือนอยากจะหายไปเลย ไม่ตอบไม่ทัก แบบหายไปเลย
(เป็นเรื่องยากเลยที่ผมจะสนใน ผญ. จริงๆ แต่คนนี้คงถูกใจและ ผมกับไม่มั่งใจตัวเองเลย เพราะชอบมากและอะไรๆก็เหมือนจะไปด้วยดีแต่ นั่นและครับ เขามีแฟนแล้ว)
ทุกคนคิดว่าไง ที่จะหายไป
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่