ทำงานประเทศเกาหลีถูกกฏหมายคุ้มไหม

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคน พอดีผมกำลังคิดว่าจะไปทำงานที่ประเทศเกาหลีดีไหมและมันจะคุ้มไหม ตอนนี้ผมมีงานประจำ รายได้เดือนละประมาณ  27000บาท  และแฟนผมทำงานรายได้เดือนประมาณ 18000บาท ผมคิดว่าอยากจะให้แฟนอยู่บ้านไม่ต้องทำงานแล้วผมก็จะไปทำงานที่ประเทศเกาหลีใต้ ผมไม่รู้ว่าไปทำงานที่เกาหลีปกติเขาได้เงินต่อเดือนกันเท่าไหร่ และมันจะคุ้มกับที่ผมทำงานอยู่ ณ.ปัจจุบันไหม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
น่าจะประมาณ 50,000บาทต่อเดือนนะคะ โอทีต่างหาก บางที่นายจ้างจัดหาที่อยู่ให้ แล้วแต่งาน/บริษัท ด้วย

คุ้มไหม ขึ้นอยู่กับค่าครองชีพที่นั่น ถ้าประหยัด ทำงานเก็บเงินอย่างเดียว ก็น่าจะคุ้ม  

แต่ให้แฟนหยุดทำงาน แล้วคุณไปเกาหลีหาเงินคนเดียว ต้องทำโอทีเยอะๆ ถึงจะคุ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่