รีวิวการใช้ Eiloy สำหรับคนที่เทรด Forex อยู่ หรือ หุ้น ที่ต้องการสังคมพูดคุย ต้องมาตำ

กระทู้คำถาม
ก่อนอื่นขอบอกเลยว่าส่วนตัวเราเทรดมาค่อนข้างที่จะนานพอสมควร 2-3 ปี ได้ แต่ก็ลุ่มๆดอนๆ ยังทำกำไรได้นิดหน่อยเมื่อเทียบกับระยะเวลา 

แต่สิ่งที่เราจะมาเล่าให้ฟังวันนี้คือ สิ่งที่เราได้จาก ไอ้เจ้าแอพนี้ ซึ่งมันเป็นอะไรที่ดีมากๆ

เราเพิ่งรู้ตัวว่าไอ้ที่เราเทรดๆไปเนี่ยเราเสียค่าเสปรดให้กับโบ๊กเกอร์ฟรีๆ ถ้าได้กำไรก็ดี ขาดทุนก็แย่

แต่พอเราได้รู้จักกับแอพนี้ผ่าน แอดเฟสบุ๊ค เราเลยลองเข้ามาเล่นดู เราเริ่มรู้ว่าในตลาดนี้มีสิ่งนึงที่เรียกว่า IB หรือคนที่คอยชวนคนให้ไปเล่นโบ๊กเกอร์ต่างๆ
แล้วเค้าก็จะได้เงินค่าส่งออเดอร์ของเรา ซึ่งเราก็เคยโดนชวนอยู่เหมือนกัน แต่ตอนนั้นเราขี้เกียดเปิดบัญชีใหม่ เลยไม่ได้ทำในตอนนั้น 

แล้วพอเข้ามาใช้แอพนี้ มันมีระบบนึงที่ชื่อว่า rebate หรือ เงินคืน ประมาณนี้แหละ คือมันจะเอาเงินที่ได้มาจาก IB มาจ่ายให้เรา 

หลังจากนั้นจ้า เราเลยเข้าไปหาดูหลายๆ ที่ว่ามีเจ้าไหนอีกบ้าง มันก็มีหลายเจ้าอยู่ที่ให้แบบนี้เหมือนกัน 

แต่ที่เราเลือกใช้อันนี้ เพราะว่าได้รายวัน แล้วก็ถอนเป็นเงินได้เลย.    จากวันแรกจนถึงวันนี้เราก็ถอนออกมาได้เป็นเงิน 2x,xxx แล้ว เราเลยนึกย้อนไปในช่วงแรกๆที่เราเทรดไปเราเสียไปเยอะมาก สำหรับไอ้ค่าเสปรด ที่เสียให้โบ๊กเกอร์ฟรีๆเนี่ย

แต่นั่นก็เป็นแค่ส่วนนึง ที่ทำให้เราติดใจไอ้เจ้าแอพนี้ ถ้าไม่ได้เจ้านี่ เราเรียกได้ว่าขาดทุนแบบไม่รู้ตัวเลย 5555 
แล้วก็ที่ผ่านมาคือเห็นความพัฒนา    

ต้องขอบอกก่อนว่าเราเล่น Twitter ติดตามข่าวสาร เล่น Panthip ดูรีวิวต่างๆ ซึ่งมันรวดเร็ว
แล้วเราก็เห็นว่า Eiloy ก็ได้นำระบบพวกนี้เข้ามา ก็โอเคอยู่นะ 

แล้วมันมีอีกส่วนเป็น Copy Trade ตอนนี้ แต่เรายังไม่ได้ใช้งานเพราะยังไม่ได้ศึกษาระบบของเขา
ถ้าเราลองแล้วดีจะเอามารีวิวให้ฟังอีกละกัน 

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะคะ เพิ่งเคยเขียนรีวิวครั้งแรก ไม่รู้ถูกไหม 555

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่