กำลังลังเลในการซื้อนาฬิกาครับ และก็แบรนด์นาฬิกา

สวัสดีครับทุกท่าน ก่อนอื่นผมขออนุญาตเล่า Background ความสนใจนาฬิกาของผมหน่อยนะครับ
ผมเป็นหนุ่มออฟฟิศทั่วๆไปนะครับ และชื่นชอบนาฬิกามาก โดยเริ่มต้นซื้อนาฬิกายี่ห้อ Seiko Zimbe 10 และ Mido Ocean Star มาอย่างละเรือน
ตอนนี้ผมอยากจะขยับรุ่นของนาฬิกาครับ (งบ 40-80k) ซึ่งผมดูไว้หลายรุ่นและชอบหลายรุ่นมาก 5555555 เพราะเป็นคนชอบเปลี่ยนไปเรื่อยครับ
แต่ตอนนี้ตั้งใจจะใช้ยาวๆ จนกว่าจะมีงบพอแตะพวก Omega, Rolex ครับ

ผมสรุปสั้นเลยครับ ตอนนี้กำลังเลือกอยู่ 3 แบรนด์ครับ
1.) TAG Aquarancer แต่พออ่านจากหลายๆกระทู้ แล้วได้ข้อมูลมาว่ามูลค่านาฬิกานั้นแพงเกินกว่าคุณภาพนาฬิกา
2.) Longines hydroconquest ceramic มีแต่คนบอกว่า แบรนด์นี้คุ้มจริง เครื่องดีจริง สีไหนสวยครัย
3.) Rado Captain Cook สีไหนสวยงามสำหรับทุกท่านครับ ผมเป็นคนสีผิวแทนน้ำตาลครับ

ตอนนี้ลังเลมากครับแม้กระทั่งสีหน้าปัด หรือไม่ควรซื้อสักแบรนด์เลย 555555
ผมมองถึงเอกลักษณ์ในการสวมใส่ครับ ว่ามันจะโดดเด่นไหม และก็มองถึงเวลาขายมือสองต่อ ไม่ขาดทุนมาก
แล้วในตลาดประเทศไทย เขาเล่นรุ่นไหนกันครับ ไม่นับพวก High end luxury watch (Rolex, Omega, etc.) อะครับ

รบกวนขอความคิดเห็นหน่อยครับ หรือมีแบรนด์อื่น รุ่นอื่นก็แนะนำให้หน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 13
ไม่ต้องซื้ออะไร จนกว่าจะมีงบพอแตะพวก Omega, Rolex ครับ !!!

จขกท มีคำตอบอยู่แล้ว ทำไมจะต้องไปแวะเบี้ยบ้ายรายทางด้วยครับ

ส่วนตัว ถ้ามีอะไรที่อยากได้ จะไม่ซื้ออย่างอื่นเลยครับ (ในกรณีที่ของเดิมยังมีใส่อยู่อีกเยอะ)

แต่ดู จขกท เหมือนจะไม่จบนะ ต่อให้มี Omega ก็จะไป Rolex... และดูทรงแล้ว Rolex ก็ไม่จบอีกเหมือนกัน
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่