ปิดแอร์แล้ว แต่เครื่องที่อยู่นอกบ้านยังทำงาน

แอร์บ้าน Amena อายุ10ปีแล้วครับ

ปิดแอร์ที่เครื่องแล้ว
แต่เครื่องที่อยู่นอกบ้านยังทำงานอยู่

ผมจึงต้องสับเบคเกอร์ลง เครื่องถึงได้หยุดการทำงาน

ค้นในกูเกิ้ล บ้างก็ว่าเป็นที่รีเลย์ บ้างก็ว่าเป็นที่บอร์ด

เข้าคำถามดังนี้ครับ

1.ถ้าวันนี้ยังไม่ซ่อม 
มีการเปิดใช้งานอยู่ อะไรจะเกิดขึ้นครับ

2.ซ่อมดีมั้ย หรือเปลี่ยนใหม่เลยดีกว่า

เพราะตอนนี้ แอร์มีปัญหาคือ

2.1 รีโมทหรือตัวรับสัญญาณเสีย
เพราะซื้อรีโมทใหม่มาแล้ว ก็ยังใช้งานไม่ได้

ทุกวันนี้ต้องเปิด-ปิดที่เครื่องแทน

2.2  ในช่วงเริ่มการทำงาน จะมีเสียงดัง 
ช่างเคยแจ้งมาในตอนที่เรียกมาล้างแอร์ว่า

"ดูเหมือนลูกปืนเสียนะ"

ขอบคุณล่วงหน้าที่ให้คำชี้แนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่