เจอตัวอะไรไม่รู้ มันคือตัวอะไรคะ?

กระทู้คำถาม
คือเราอยู่บนห้องชั้น2 เป็นบ้านไม้ซึ่งในห้องเราจู่ๆก็เจอแมลงหรือตัวอะไรสักอย่างสีเทาๆ ตัวไม่ใหญ่มาก ตัวสั้น ขาเยอะ มีหนวดหน้า2ข้าง ขนาดตัวส่วนข้างหน้าจะใหญ่หน่อยแล้วส่วนปลายตัวจะเรียวเล็กลงมา มันคือตะขาบที่ยังไม่โตเต็มวัยหรือเปล่าคะ แต่เราไปค้นดูมันไม่คล้ายกันเลย มันอันตรายหรือเปล่าเพราะเราเจอ2รอบแล้วแต่รอบนี้ตีไม่ตาย หายไปไหนไม่รู้ด้วย ช่วยหน่อยนะคะกลัวสุดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่