ทุกคนคิดว่าข่าวไหนช็อคโลกกว่ากันครับ

(ขอเปลี่ยนข่าวนะครับ)อันนี้ถามเล่นๆนะครับ ระหว่างข่าวอเมริกาทิ้งระเบิดนิวเคลียร์ลงญี่ปุ่น กับเหตุการณ์911 ข่าวไหนถึอว่าสุดๆกว่ากันครับในระดับโลก
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
ในรอบร้อยปีนี้  ข่าว ช็อคโลกที่สุด เป็นข่าวแชมป์ตลอดกาล คือ เมืองฮิโรชิมา และนางาซากิ ของญี่ปุ่น ถูกระเบิดซึ่งคนส่วนใหญ่บนโลกไม่รู้จักว่ามันคือระเบิดอะไร ทำลาย สร้างความเสียหายอย่างรุนแรงด้วยระเบิดเพียงลูกเดียว.     ส่วนข่าวด้านความสนใจของคนทั่วไป มีเรตติ้งสูงสุดทำลายทุกสถิติบนโลกใบนี้แบะมวลมนุษยชาติ เกิดขึ้นที่ประเทศไทย เมื่อไม่นานมานี้เอง คือ ข่าว นักดำน้ำชาวอังกฤษพบ13ชิวิต ในถ้ำหลวง จว.เชียงราย ประเทศไทย    ครับ.      
       ปล.ขอโทษด้วยครับ ตอบไม่ตรงคำถาม
แสดงความคิดเห็น