ประจำเดือนมาติดๆกัน

สวัสดีค่ะ ขอเกริ่นก่อนนะคะ ประจำเดือนเราผิดปกติค่ะ จะมาปีละครั้ง เคยรักษาโดยการกินยาคุมค่ะแต่แพ้ยาคุมเลยเลิกกิน เมื่อวันที่ 23ส.ค.-29 ก.ย. ประจำเดือนเรามา 1 เดือนกว่าๆค่ะ ที่นี้ผ่านไปประมาณ 10 วัน ประจำเดือนมาอีกค่ะ ตอนนี้ยังมาอยู่ ใช้ผ้าอนามัยวันละ 4-5 ผืน เป็นผ้าอนามัยของกลางคืนนะคะ สอบถามว่าเกิดจากสาเหตุใดคะ มันจะมีผลอะไรไหม
*เราเคยตรวจ HPV กับ นิ่ว ปกติค่ะ 
*เคยตรวจเม็ดเลือดขาว มีเยอะกว่าปกติค่ะ
*ตอนนี้กำลังรักษาโรคกระเพาะปัสสาวะอักเสบอยู่ค่ะ กำลังจะตรวจปัสสาวะวัดค่าไต แต่ประจำเดือนมาสะก่อน
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 1
พบสูตินรีแพทย์ด้านฮอร์โมนเลยค่ะ
ยังไม่เคยตรวจหาสาเหตุของประจำเดือนผิดปกติ ใช่ไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview