เข้าป่าเก็บเห็ดผึ้งหวานเจอเป็นดงดีใจมากๆๆค่ะทางใต้ฝรั่งเศสค่ะ

สวัสดีค่ะ
วันนี้มาเล่าสู่กันฟังว่าแฟนพาไปเก็บเห็ดเจอเห็ดผึ้งหวานเป็นดงเลยค่ะเพื่อนๆ เราดีใจมากไม่เคยเจอแบบนี้หามานานนี่เป็นครั้งแรกเลยค่ะ
ที่หาเจอเห็ดชนิดนี้มีราคาแพงและรสชาติอร่อยมากๆค่ะ ฝรั่งเรียกเห็ด Sepes คนไทยเรียก เห็ดผึ้งหวานค่ะ รสชาติ หอม หวาน กรอบ อร่อยมากๆค่ะ

ป่าสวยชมวิวไปด้วยเก็บเห็ดไปด้วยสนุกมากค่ะเพื่อนๆ

ถ้าไม่สังเกตุจริงๆอาจมองไม่เห็นเพราะสีเขาเหมือนใบไม้และดินมากๆค่ะเพื่อนๆ

ผัดใส่เนยแห้งๆทานกับข้าวสวยร้อนๆอร่อยสุดๆค่ะ

ใส่แกงหน่อไม้แซบๆค่ะ

ถ้าเพื่อนๆสนใจอยากชมบรรยากาศการเก็บเห็ดว่าสนุกตื่นเต้นแค่ไหนเรามีคลิบมาแบ่งกันชมด้วยนะค่ะ สามารติดตามรับชมเพิ่มเติมได้ในคลิบ
วิดีโอด้านล่างเลยนะค่ะเพื่อนๆ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่