เตือนภัย! “ธอส” โกงค่างวด และเพิกเฉยต่อลูกค้า ในยุค COVID-19

สวัสดีครับ ผมมาแชร์ประสบการณ์และเตือนภัยโดน "ธอส." โกงค่างวด (ชำระแล้ว แต่ส่งจดหมายมาทวง และหาว่ายังไม่ได้จ่าย (มีหลักฐานที่ส่งไปทางหลังไมค์ และ FB และโทรไปร้องเรียนแล้ว แต่ยังเพิกเฉย คงหวังจะให้ดอกเบี้ยมันขึ้น แต่หารู้ไม่ ระวังลูกหนี้ที่ดีมาตลอดคนนี้จะเป็นปัญหาหนี้เสีย)

นี่คือหลักฐานการโอนเงิน ทั้งสองเดือนนี้ ยังไม่ได้รับใบเสร็จ

-
-
-

นี่คือจดหมาย ส่งมาวันที่ 25 กันยายน พ.ศ. 2563
-
-
-

-
-
-
-
-
ตอนนี้ติดต่อไปทั้งหลังไมค์ โทรไป และ FB ไปแล้ว ทุกที่เพิกเฉยหมด วันที่ 3 แล้วแต่กลับปล่อยทิ้งไว้

** ใครที่จะใช้บริการของที่นี่ ระวังนะครับ **

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
ขอบพระคุณทุกท่านมาก ๆ เลยนะครับ
เรื่องกำหนดชำระ ตามสัญญาและที่เจ้าหน้าที่บอกตลอดคือ ชำระได้วันไหนก็ได้ตั้งแต่วันที่ 1 ถึงวันที่สิ้นเดือน ก็จะนับเป็นของเดือนนั้นครับ

ขออนุญาตเรียนถาม ประกันอัคคีภัย ปกติต้องจ่ายทุก 3 ปีหรอครับ พอดีผมทำแล้วตั้งแต่ปีแรกที่กู้ได้ แล้วปีที่ 2, 3 ก็ไม่เห็นต้องจ่ายเพิ่มอะไรเลยครับ ชำระได้ตามปกติ มาเดือนนี้แหละที่มีปัญหาครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่