ขอคำแนะนำผู้หญิงคนเดียวเช่ารถขับเที่ยวต่างจังหวัดด้วยค่ะ

คือเราจะไปเที่ยวน่าน วันเดินทางจะไปลงสนามบินน่าน แล้วกะว่าจะเช่ารถขับ แต่ปัญหาคือ
1. เราเป็นผู้หญิงเดินทางคนเดียว การไปรับรถคนเดียว เสี่ยงมั้ย (ไม่มีความรู้เรื่องรถเลย ขับแต่รถตัวเองเป็นอย่างเดียว)
2. มันมีขั้นตอนอะไร ยังงัยบ้างคะ และต้องตรวจเช็คอะไรบ้าง และค่ามัดจำอยู่ประมาณเท่าไหร่
3. ใครมีร้านบริการดีๆ ไม่แพง แนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ เพี้ยนขอบคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่