พูดถึงเพื่อนร่วมงานคนอินเดียค่ะ

บ.ที่ทำอยู่เจ้าของเป็นแขกแล้วก็จะมีคนไทย+คนอินเดียทำงานอยู่ ประเด็นคือมีเพื่อนร่วมงานคนอินเดียคนนึงคือนิสัยแบบแย่มากค่ะ พอทำงานร่วมกันไปจะรู้ว่าคนอินเดียที่เป็นอินเดียจ๋านี่คือเจ้าคิดเจ้าแค้น มีความ proud ในตัวเองมากแล้วจิกกันไม่ปล่อย ความสามารถโดยรวมนี่ไม่ได้มีดีอะไร  ขี้เหร่ฟันห่างแต่งตัวตอนเข้ามาทำงานแรกๆคือสกปรกๆ ชอบสอดรู้เรื่องในบริษัททุกเรื่อง ไม่มีความเป็นสุภาพบุรุษงานที่ผู้หญิงขอความช่วยเหลือรีบบอกไม่ทำ คุยกับผู้หญิงนี่คือแบบไม่ polite เลยอ่ะดุฌหมือนจะ polite แต่จริงๆ rude มาก นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่าอย่าหาความเป็นสุภาพบุรุษกับคนชาตินี้ นี่คือนิสัยผู้ชายจริงๆหรือ นี่เราเจอมา 2-3 ดอกแล้ว กรรมเวรมากค่ะจะหางานข่วงโควิดก็ยาก เฮ้อ
แสดงความคิดเห็น
Preview