น้องแมวอายุเดือนกว่าไม่ยอมกินอาหาร

พึ่งไปรับน้องแมวมาเลี้ยงเพราะน้องไม่มีบ้านเจ้าของแมวบอกว่าเก็บมาจากข้างถนน เค้าส่งต่อให้เรา เราไม่เคยเลี้ยวมาก่อนค่ะครั้ฃแรก แล้วน้องตัวผอมมาก ไม่ยอมกินอาหารเปียกอาหารเม็ดที่เราซื้อมา น้องจิบน้ำบ้างเล็กน้อย น้องเห็นไม้หมูปิ้งที่หมดแล้วอยู่บนพื้นน้องเลียใหญ่เลยค่ะ แทบจะกินไม้ เราเห็นว่าน้องหิวมากเราเลยเอาอาหารเปียก+อาหารเม็ด น้องไม่กินเลยค่ะ แบบนี้ทำยังไงดีคะ สงสารน้องมากตัวยิ่งผอมๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview