[One Piece] ไคโดกับแสนยานุภาพทางทะเล

กระทู้สนทนา
พูดถึงการรบระหว่างกองเรือด้วยกันบนท้องทะเล ไคโดน่าจะไร้เทียมทานเลยรึเปล่าครับ

นึกถึงตอนปะทะกับแชงค์ นึกภาพไม่ออกจริงๆ ว่าพวกพี่แกหยุดไคโดยังไง

คิดสภาพไคโดแปลงร่างเป็นมังกร บินแล้วยิงบีม + สายฟ้าใส่กองเรืออีกฝ่ายจากระยะไกล ใครจะไปสู้ได้

ถ้า อ.โอดะ เอาจริง การรบทางทะเลไคโดกินนิ่มได้ทุกฝ่ายเลยนะครับ ผมว่า

แล้วทุกท่านมีความเห็นยังไงกับประเด็นนี้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่