ผู้ชายเป็นผู้จัดการสปา Spa Manager ได้ไหม?

ตัวเองเป็นผู้ชาย และได้ไปลงสมัครอบรมการเป็นผู้จัดการสปา หรือ Spa Manager ที่เขาจัดทุกปี ปีละครั้ง อบรมเสร็จแล้วมีความตั้งใจจะไปสอบใบอนุญาตประกอบกิจการสปา(ไม่ได้จะเปิดสปาเอง แต่อยากให้เป็นโปรไฟล์ประกอบการทำงานมากกว่า ถ้าของตัวเองจะเป็นอะไรก็น่าจะเป็นได้หมด ^_^) แต่งานสายนี้ส่วนมากที่เห็นมีแต่ผู้หญิงไม่ว่าจะเป็น Spa Manager ของสปาที่อยู่ในโรงแรมหรือจะเป็นสปาที่อยู่ข้างนอก หรือตำแหน่งงานที่เปิดรับสมัคร ส่วนมากก็จะระบุขอเป็นเพศหญิง ไม่ค่อยเห็นผู้ชายทำงานตำแหน่งนี้เลย  เลยอยากจะถามผู้รู้ว่าผู้ชายเป็น Spa Manager ได้ไหม หรือผู้ชายคนไหนเป็นผู้จัดการสปาอยู่ พอจะให้ความกระจ่างได้บ้างไหมครับ

ปล. ตอนนี้ตัวเองเป็น Recreation Manager ในโรงแรม ดูแลแผนกกิจกรรมและกีฬา ดูแลฟิตเนสในโรงแรม ดูแลคลาสออกกำลังกายให้แขกในโรงแรม เช่น Yoga,Pilates,มวยไทย เป็นต้น ที่อยากจะมาสปาเพราะส่วนตัวคิดว่าเติบโตได้มากกว่า และคิดว่ากีฬากับสปาสามารถไปด้วยกันได้ที่เขาเรียกว่า Wellness อ่ะคับ แต่ก็ไม่แน่ใจอยู่ดี เลยฝากผู้รู้ช่วยให้ความกระจ่างด้วยครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่