++ ถ้าเราซื้อแอนดรอยด์ รุ่นใหม่ที่รองรับ ฟาสชารต์ แต่เรากลัวแบตเสื่อมเร็ว เลยใช้ของ ipad แทนจะช่วยถนอมอายุแบตมั้ย ++

ตามหัวข้อเลยครับ กำลังจะซื้อ xiaomi mi 10t pro อะแดปเตอร์ในกล่องเป็นแบบชารต์เร็ว 33 w ถ้าเรากลัวแบตจะเสื่อมเร็ว
ถ้าเราเอาที่ชารต์ ipad ที่กำลังไฟประมาณ 10 w ใช้แทนจะช่วยถนอมแบต หรือยืดอายุแบตระยาวได้หรือไม่ครับ?
หรืออีกกรณี ไปหาซื้อ ฟาสชารจ์แต่เหลือสัก 18 w จะช่วยยืดอายุแบตในระยาวได้มั้ยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่