ในสถานะขึ้นที่สกล แต่พอไปที่ไปรษณีย์ พนักงานบอกว่าของอยู่ที่เต่างอย คือยังไงหรอคะ

พอดีซื้อของจากต่างประเทศอะค่ะ เขียนตรงที่จัดส่งว่าโคกศรีสุพรรณ ของถึงไทยแล้ว ส่งมาถึงไปรษณีย์สกล แต่พอเข้าไปรับของทางไปรษณีย์ พนักงงานบอกว่าของอยู่ที่เต่างอยตั้งแต่เมื่อวานแล้ว พรุ่งนี้ไปรษณีย์เปิดปกติเราควรรอรับอยู่บ้านหรือควรไปไปรษณีย์เต่างอยเลยดีคะ  

***ปล.พอดีค่อนข้างรีบใช้ของก่อนศุกร์นี้อะค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ศูนย์บริการลูกค้าไปรษณีย์ 1545 ต้องขออภัยในความไม่สะดวกครับ ขอทราบเลขที่สิ่งของ 13 หลัก เพื่อใช้ในการตรวจสอบ
โดยท่านสามารถแจ้งทางหลังไมค์ได้เลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่