สอบถามเรื่อง ทะเบียนป้ายเหลือง

ขอสอบถามหน่อยครับ
พอดีผมทำงานที่ ต่างจังหวัด และรถมอไซต์ ก็ไม่ได้ใช้งาน พ่อผมจะเอาไปขับวิน และจะเอาไปทำป้ายเหลือง แต่รถมันเป็นชื่อผม 
ปล. เอาตามตรงนะครับ ผมก็อยากโอนไปเป็นชื่อแก แต่ผมกลัวว่า แกจะเอาไปเข้าพวก เงินติดล้อ สินเชื่อ ไม่ไว้ใจครับ
คำถามคือ พ่อผมสามารถเอารถผมไปทำป้ายเหลือง ได้ไหมครับ หรือว่า ผมต้องโอนชื่อ รถ ไปเป็นของพ่อถึงจะทำได้ ครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview